

# MAMLAKA YA CHAKULA NA DAWA



## UTARATIBU WA UOMBAJI VIBALI VYA KUINGIZA NA KUTOA BIDHAA NCHINI KWA NJIA YA MTANDAO

### 1.0 Utangulizi

Mamlaka ya Chakula na Dawa Tanzania (TFDA) ni taasisi iliyo chini ya Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsi, Wazee na Watoto iliyoundwa chini ya sheria ya Chakula, Dawa na Vipodozi, Sura Na. 219.

Moja ya majukumu ya TFDA katika udhibiti wa bidhaa za chakula, dawa, vipodozi vifaa tiba na vitendanishi ni kutoa vibali vya kuingiza na kutoa bidhaa ndani na nje ya nchi.

### 2.0 Mfumo wa kuomba vibali kwa njia ya mtandao (online application system):

Mfumo wa kuomba vibali kwa njia ya mtandao (online application system) umeanzishwa kwa lengo la kusogeza huduma karibu zaidi kwa mteja na kuongeza ufanisi katika kutoa huduma za kiudhibiti.

### 3.0 Aina za vibali vinavyoombwa kwa njia ya mtandao:

- a. Vibali vya kuingiza bidhaa nchini (Import Permits).
- b. Vibali vya kutoa bidhaa nje ya nchi (Export Permits).

### 4.0 Mambo muhimu ya kuzingatiwa wakati wa kutumia mfumo huu:

- a. Namba ya utambulisho kutoka TFDA
- b. Nywila (password) kutoka TFDA
- c. Anuani ya barua pepe inayofanya kazi (valid Email Address).
- d. Kompyuta,
- e. Mtandao wenye kasi nzuri, na
- f. Nakala ya kielektroniki ya taarifa ya mzigo mfano (Ankara kifani, vibali kutoa taasisi nyingine husikank.)

### 5.0 Hatua za kufuata

- a. Jaza kikamilifu fomu ya usajili ya mteja (customer registration form) na kuiwasilisha ofisi za TFDA Makao Makuu au katika kanda au kutuma kwa anwani ya barua pepe ya TFDA ili kupata namba ya utambulisho na nywila (password).

- b. Fuata maelekezo ya namna ya kuomba kibali kama ilivyoianishwa katika kitabu utakachotumiwa (user manual). Muongozo huu unapatikana pia katika tovuti ya TFDA.
- c. Kabla ya kulipia ada ya kibali husika, hakiki hatua iliyofikiwa katika ushughulikiaji wa ombi la kibali chako.
- d. Wasilisha hati ya malipo yaliyofanyika benki katika ofisi ya TFDA ambako ombi lako linashughulikiwa.
- e. Chukua kibali katika ofisi ya TFDA ambako uliwasilisha ombi lako.

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia anuani zifuatazo;

**Kaimu Mkurugenzi Mkuu,**  
**Mamlaka ya Chakula na Dawa, Barabara ya Nelson Mandela,**  
**Mabibo, External, S.L.P**  
**77150, Dar es Salaam.**  
**Simu: +255 22 2452108/2450512/**  
**2450751/658 445222/777 700 002/**  
**685 701735**  
**Simu bila malipo: 0800110084**  
**Baruapepe: [info@tfda.go.tz](mailto:info@tfda.go.tz)**  
**Tovuti: [www.tfda.go.tz](http://www.tfda.go.tz)**

**Kanda ya ziwa**

Barabara ya Nyasaka,  
Nyakato Buzuruga,  
S.L.P 543,  
Ilemela - Mwanza  
Simu +255 28 2981204  
Nukushi: +255 28 2981205  
Barua pepe: [info.mwanza@tfda.go.tz](mailto:info.mwanza@tfda.go.tz)

**Kanda ya Kaskazini**

Eneo la Sakina.  
S.L.P 16609, Arusha  
Simu +255 272547097  
Nukushi: +255 27 2547098  
Barua pepe: [info.arusha@tfda.go.tz](mailto:info.arusha@tfda.go.tz)

**Kanda ya Mashariki**

Jengo la GEPP,  
Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,  
S.L.P 31356,  
Dar es salaam,  
Simu +255 737 226328/ 766368412  
Nukuahi: +255 22 2450793  
Barua pepe: [info.easternzone@tfda.go.tz](mailto:info.easternzone@tfda.go.tz)

**Kanda ya Nyanda za Juu**

**Kusini** Jengo la Bima ya Afya.  
S.L.P 6171, Mbeya  
Simu +255 252504425  
Nukushi +255 25 25 2504425  
Barua pepe: [info.mbeya@tfda.go.tz](mailto:info.mbeya@tfda.go.tz)

Page 2 of 2

**Kanda ya kati**

Mtaa wa Mwanza, Block T,  
Kiwanja Na. 6, S.L.P  
1253 Dodoma.  
Simu +255 26320156  
Nukushi: +255 26320156  
Barua pepe: [info.dodoma@tfda.go.tz](mailto:info.dodoma@tfda.go.tz)

**Kanda ya Kusini**

Jengo la Chuo cha Waganga, S.L.P  
1447, Mtwara.  
Simu: +255 232334655  
Nukushi: +255 25 2504425

Barua pepe: ifo.mtwara@tfda.go.tz

**Kanda ya Magharibi**

Jengo la TUWASA,

S.L.P 520, Tabora

Simu +255 262600082/654817849

Nukushi: +255262600081

Barua pepe: info.tabora@tfda.go.tz